Thursday, February 11th, 2021
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: February 11, 2021
กลุ่มสาระภาษาต่างประเทศ ภาษาจีน ได้จัดกิจกรรมวันตรุษจีน ประจำปีการศึกษา 2563 โดยมีกิจกรรมการแข่งขันทักษะภาษาจีน ประกอบด้วยการแข่งขันคัดลายมืออักษรจีน แข่งขันวาดภาพ และการแข่งขันทำการ์ดอวยพรวันตรุษจีน ในการนี้ได้รับเกียรติจากนายเจนวิทย์ เลิศหิรัญปริยกร ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ได้เป็นประธานในการเปิดกิจกรรมและอวยพรวันตรุษจีนประจำปี 2564 พร้อมด้วยมีการแสดงของนักเรียนแผนการเรียนภาษาอังกฤษ-ภาษาจีน ในวันที่ 11 กุมภาพันธ์ 2564