Tuesday, April 5th, 2022
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: April 5, 2022
วันที่ 5 เมษายน 2565 ดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ให้เกียรติต้อนรับคณะสภาวัฒนธรรมอำเภอสบปราบและบริษัท OR จำกัดในการเข้าเยี่ยมชม “กิจกรรมค่ายเตรียมความพร้อมการแสดงก๋องปู่จานครลำปาง” ณ ศูนย์การเรียนรู้ก๋องปู่จาและการแสดงพื้นบ้านนครลำปาง ประจำอำเภอสบปราบ ณ โรงเรียนสบปราบพิทยาคม ในวันที่ 7-9 เมษายน 2565 เพื่อเป็นตัวแทนอำเภอสบปราบไปแสดงในงาน “สลุงหลวง กลองใหญ่ ปีใหม่เมืองนครลำปาง 2565” ในวันที่ 10 เมษายน 2565 ณ ข่วงนคร ห้าแยกหอนาฬิกา จังหวัดลำปาง