Saturday, June 26th, 2021
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: June 26, 2021
วันที่ 24 มิถุนายน 2564 โรงเรียนสบปราบพิทยาคมได้จัดพิธีทำบุญตักบาตร เข้าสารอาหารแห้งเนื่องในวันสถาปนาโรงเรียน (22 มิถุนายน) หลังจากนั้นได้ประกอบพิธีกรรมในหอประชุมและในวันเดียวกันนี้โรงเรียนได้จัดพิธีไหว้ครูขึ้นเพื่อให้นักเรียนได้แสดงความกตัญญูพร้อมรำลึกนึกถึงพระคุณของครูบูรพคณาจารย์ และสืบสานประเพณี วัฒนธรรมอันดีงามให้กับนักเรียน โดยมีท่านผู้อำนวยการเจนวิทย์ เลิศหิรัญปริยกร ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ให้โอวาทแก่นักเรียนทุกคนเพื่อสร้างขวัญและกำลังใจให้กับนักเรียน โดยกิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้น ณ หอประชุมธรรมวัฒน์