Wednesday, September 15th, 2021
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: September 15, 2021
ด้วยคณะสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรศาสตร์ มหาวิทยาลัยมหิดลร่วมกับศูนย์การศึกษา วิจัยและถ่ายทอดเทคโนโลยีสิ่งแวดล้อมและทรัพยากรธรรมชาติเพื่อการจัดการลุ่มน้ำอย่างบูรณาการในพื้นที่ภาคเหนือ จังหวัดลำปาง ได้จัดการฝึกอบรมรูปแบบภาคสนาม ณ อุทยานแห่งชาติดอยจงและชุมชนพื้นที่รอบอุทยานตามโครงการ MU Rangers ร่วมพิทักษ์อนุรักษ์สิ่งแวดล้อมพื้นที่ภาคเหนือ เพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้ธรรมชาติ สร้างทักษะเพื่ออนาคตแบบ New Normal โดยมีนักเรียนโรงเรียนสบปราบพิทยาคมเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวจำนวน 14 คน และมีคุณครูชลลดา สุภากาวี เป็นครูที่ปรึกษา ระหว่างวันที่ 12-19 กันยายน 2564