Wednesday, December 9th, 2020
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: December 9, 2020
กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนา และวัฒนธรรม ได้จัดกิจกรรมการแข่งขันตอบปัญหาเนื่องในวันรัฐธรรมนูญ ประจำปี 2563 เพื่อส่งเสริมวิถีประชาธิปไตย ซึ่งได้รับความอนุเคราะห์จากวิทยากร นายกมล ถาน้อยและนายปิยะชัย สืบสุยะ จากสภาทนายความจังหวัดลำปาง มาให้ความรู้เกี่ยวกับกฎหมายรัฐธรรมนูญกับนักเรียนที่เข้าร่วมการแข่งขัน จำนวน 157 ทีม 314 คน โดยมีนายเจนวิทย์ เลิศหิรัญปริยกร ผู้อำนวยการโรงเรียนและนายอนุเทพ ชาประดิษฐ์ รองผู้อำนวยการโรงเรียน เป็นประธานในพิธีและร่วมให้กำลังใจกับคณะครูและนักเรียนในการจัดกิจกรรมการแข่งตอบปัญหาเนื่องในวันรัฐธรรมนูญ กลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาศาสนาและวัฒนธรรม ขอขอบคุณคณะวิทยากร ผู้บริหาร คณะครูและนักเรียน ที่มีส่วนเกี่ยวข้องในการจัดกิจกรรมที่เป็นประโยชน์ต่อการนำไปใช้ในชีวิตประจำวันเป็นอย่างยิ่ง วันที่ 8 ธันวาคม พ.ศ. 2563 ณ ห้องประชุมขะจาว โรงเรียนสบปราบพิทยาคม