Tuesday, December 29th, 2020
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: December 29, 2020
วันที่ 29 ธันวาคม 2563 นายพนมพร ตุ้ยกาด นายอำเภอสบปราบ ให้เกียรติมาเป็นประธานเปิดการแข่งขันกีฬาภายใน ประจำปีการศึกษา 2563 ของโรงเรียนสบปราบพิทยาคม โดยมีนายเจนวิทย์ เลิศหิรัญปริยกร ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคมให้การต้อนรับ การแข่งขันกีฬาภายในภายใต้ชื่อ “ขะจาวเกม” ในปีนี้ประกอบด้วยกลุ่มสี 4 กลุ่มสีคือ สีม่วง สีน้าเงิน สีชมพูและสีแดง โดยมีจุดประสงค์เพื่อให้นักเรียนรู้รักสามัคคี ฝึกการปฏิบัติการทำงานร่วมกันเป็นหมู่คณะและปลูกฝังคุณธรรม ความมีน้ำใจเป็นนักกีฬา