Friday, July 16th, 2021
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: July 16, 2021
กลุ่มบริหารกิจการนักเรียน โรงเรียนสบปราบพิทยาคม ได้จัดกิจกรรมกิจกรรมการเลือกตั้งประธานนักเรียน ประจำปีการศึกษา 2564 ในวันอังคารที่ 13 เดือน กรกฎาคม พ.ศ. 2564 ณ หอประชุมธรรมวัฒน์ โรงเรียนสบปราบพิทยาคม ตามโครงการส่งเสริมประชาธิปไตย ปีงบประมาณ 2564 เพื่อให้มีการดำเนินกิจกรรมของคณะกรรมการสภานักเรียนอย่างต่อเนื่อง และเพื่อให้นักเรียนได้เรียนรู้บทบาทหน้าที่ของตนเองเกี่ยวกับการเลือกตั้ง ขั้นตอนการเลือกตั้งตามกระบวนการการเลือกตั้ง ซึ่งผู้มีสิทธิการเลือกตั้งเป็นนักเรียนและครูโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ปีการศึกษา 2564