Wednesday, July 28th, 2021
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: July 28, 2021
วันที่ 28 กรกฏาคม 2564 คณะกรรมการสภานักเรียนโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ร่วมกันปลูกต้นไม้เฉลิมพระเกียรติเนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษา 69 พรรษา พระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าอยู่หัว ประจำปี 2564 ณ บริเวณสวนตามรอยพ่อ โรงเรียนสบปราบพิทยาคม เพื่อเป็นการปรับภูมิทัศน์ให้สวยงาม เป็นการสร้างความสมดุลของทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อม เพิ่มพื้นที่สีเขียว ลดปริมาณฝุ่นละอองในอากาศ รวมถึงเป็นการช่วยเสริมสร้างจิตสำนึกและตระหนักถึงความสำคัญในการอนุรักษ์ทรัพยกรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมให้คงอยู่อย่างยั่งยืน