Thursday, November 4th, 2021
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: November 4, 2021
ตามที่สำนักงานคณะกรรมการป้องกันและปราบปรามการทุจริตแห่งชาติ (ป.ป.ช.) ร่วมกับสำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐานได้ให้มีการจัดการเรียนการสอนหลักสูตรต้่านทุจริตศึกษาขึ้นนั้น เพื่อให้การเรียนการสอนเป็นไปในทิศทางเดียวกัน ดังนั้นในวันที่ 2 พฤศจิกายน 2564 นายศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ได้เป็นประธานดำเนินการปรับปรุงการเรียนการสอนตามหลักสูตรต้านทุจริต โดยมีคุณครูที่ปรึกษาแต่ละระดับชั้นได้ร่วมระดมสมองและอภิปรายกลุ่มร่วมกันเพื่อให้ได้ข้อสรุปและแนวทางที่ดีในการจัดการเรียนการสอนต่อไป กิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้น ณ ห้องประชุมขะจาว โรงเรียนสบปราบพิทยาคม