Saturday, September 23rd, 2023
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: September 23, 2023
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/114834_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/114916_0-1024x876.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/114918_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/114919_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/114921_0-1024x576.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/114926_0.jpg)
“สานพลังเยาวชนจิตอาสา ในยุคดิจิทัล สู่การพัฒนาที่ยั่งยืน”
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/114834_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/114916_0-1024x876.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/114918_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/114919_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/114921_0-1024x576.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/09/114926_0.jpg)
วันที่ 23 กันยายน 2566 โรงเรียนสบปราบพิทยาคม งานโรงเรียนคุณธรรม ได้เข้าร่วมนำเสนอนิทรรศการด้านโครงงานคุณธรรม ในงานวันเยาวชนแห่งชาติ ประจำปี2566 ภายใต้แนวคิด “สานพลังเยาวชนจิตอาสา ในยุคดิจิทัล สู่การพัฒนาที่ยั่งยืน” โดยได้รับเกียรติจากนายศิริวัฒน์ บุปผาเจริญ รองผู้ว่าราชการจังหวัดลำปาง เป็นประธานเปิด กิจกรรมและมอบเกียรติบัตรให้แก่โรงเรียนในการสนับสนุนกิจกรรมดังกล่าว จัดโดยสภาเด็กและเยาวชนจังหวัดลำปาง ร่วมกับบ้านพักเด็กและครอบครัวจังหวัดลำปาง ณ ลานโดมอเนกประสงค์ โรงเรียนศึกษาสงเคราะห์จิตต์อารีฯ อำเภอเมืองลำปาง