Monday, August 24th, 2020
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: August 24, 2020
เมื่อวันที่ 18 – 21 สิงหาคม 2563 โรงเรียนสบปราบพิทยาคม โดยคุณครูจรัญ ปัญญาดิบวงศ์ ได้พานักเรียน จำนวน 2 คน เข้าร่วมกิจกรรมการแข่งขันสัปดาห์วิทยาศาสตร์ การวาดภาพจินตนาการทางวิทยาศาสตร์ระดับมัธยมศึกษาตอนต้นและตอนปลาย ณ มหาวิทยาลัยราชภัฏลำปาง ผลปรากฎว่า เด็กหญิงพิมพ์ณิชา พรมทิ ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น และนางสาวภัทราภรณ์ อ่อนคำ ได้รับรางวัลชมเชย ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย ในนามคณะผู้บริหาร คณะครูและนักเรียนทุกคน ขอแสดงความยินดีกับคุณครูและนักเรียนทุกคนที่เข้าร่วมแข่งขัน มา ณ ที่นี้ค่ะ