Thursday, August 27th, 2020
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: August 27, 2020
ด้วยฝ่ายบริหารงานกิจการนักเรียนโรงเรียนสบปราบพิทยาคมได้จัดกิจกรรมเดินรณรงค์ต่อต้านยาเสพติด เพื่อสนองนโยบายในการขับเคลื่อนงานป้องกันยาเสพติดในเด็กและเยาวชนในช่วงสถานการณ์แพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 ซึ่งประกอบด้วยลูกเสือ-เนตรนารี ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-3 นักศึกษาวิชาทหารทุกชั้นปี และนักเรียนสร้างสรรคสังคมระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ร่วมเดินรณรงค์ในครั้งนี้ เมื่อวันพุธที่ 26 สิงหาคม 2563 ณ บริเวณถนนหน้าโรงเรียนและหอประชุมธรรมวัฒน์
โครงการป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดร่วมกับการป้องกันและแก้ไขปัญหากาคแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรนา 2019
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: August 27, 2020
โรงเรียนสบปราบพิทยาคมได้ให้ความสำคัญเกี่ยวกับการปลูกฝังให้ผู้เรียนมีความรู้ความความเข้าใจ ตระหนักและเห็นความสำคัญของการต่อต้านการทุจริต จึงได้จัดให้มีกิจกรรมการเรียนรู้ตามหลักสูตรต้านทุจริตทุกระดับชั้น สัปดาห์ละ ๑ คาบเรียน โดยมีครูที่ปรึกษาตามระดับชั้นเป็นผู้จัดกิจกรรมการเรียนรู้ มีการเชื่อมโยงกับสถานการณ์จริงในสังคม เพื่อให้คิดวิเคราะห์ แยกแยะ และเลือกปฏิบัติตนได้อย่างถูกต้องเหมาะสม สอดคล้องกับพระบรมราโชบาย พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว รัชกาลที่ ๑๐ ด้านการศึกษา