Monday, March 8th, 2021
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: March 8, 2021
วันที่ 3 มีนาคม 2564 ผู้อำนวยการเจนวิทย์ เลิศหิรัญปริยกร ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ให้เกียรติในการเปิดกิจกรรมตาม “โครงการส่งเสริมการศึกษาเพื่อการมีงานทำ การมีความรู้ทักษะพื้นฐานและเจตคติที่ดีต่องานอาชีพ” ซึ่งกิจกรรมดังกล่าวเกิดจากความร่วมมือระหว่างกลุ่มสาระการงานอาชีพและเทคโนโลยี โรงเรียนสบปราบพิทยาคม ร่วมกับวิทยาลัยสารพัดช่างลำปาง ได้นำวิทยากรผู้ทรงคุณวุฒิมาให้ความรู้และฝึกทักษะด้านวิชาชีพให้กับนักเรียนด้วยหลักสูตรอย่างหลากหลาย อาทิเช่น ตัดผมชาย ทำขนม ทำกระเป๋ากุญแจ เป็นต้น