Friday, March 26th, 2021
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: March 26, 2021
วันที่ 25 มีนาคม 2564 โรงเรียนสบปราบพิทยาคมได้รับเกียรติจากนายเกรียงศักดิ์ ยอดสาร รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลำปาง ลำพูน ให้เกียรติมาเป็นประธานเปิดกิจกรรมเวทีศักยภาพชุมชนคนสานศิลป์ถิ่นล้านนา สืบสานคุณค่าภูมิปัญญาท้องถิ่นสู่โครงงานคุณธรรม เพื่อส่งเสริมการทำความดีมีคุณธรรมของนักเรียน ภายในกิจกรรม มีการนำเสนอกิจกรรมเข้าวัดวันพระ 26 คณะศรัทธาวัดในเขต 4 ตำบล อำเภอสบปราบ จังหวัดลำปาง พร้อมกันนี้นักเรียนแต่ละห้องเรียนได้นำเสนอโครงงาน 1 โครงงาน 1 ห้องเรียน กิจกรรมกาดหมั้วคัวฮอม และกิจกรรม Art music dance ณ ลานธรรม ลานปัญญา โรงเรียนสบปราบพิทยาคม
ประเมินโครงงานคุณธรรม
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: March 26, 2021
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/ตอน-3-ยุวชนประชาธิปไตย.jpg)
โรงเรียนสบปราบพิทยาคมของแสดงความยินดีกับนายพิชชากร ลาดใจ ประธานสภานักเรียนและนายนันทวัฒน์ ยะชะระ รองประธานสภานักเรียน ได้รับการคัดเลือกเข้าค่ายโครงการยุวชนประชาธิปไตย ของสำนักงานเลขาธิการสภาผู้แทนราษฎร จากการคัดเลือกนักเรียนทั่วประเทศ เพื่อสร้างเสริมประสบการณ์ในเรื่องของการทำประโยชน์ให้กับชุมชน สังคม ใส่ใจในการมีส่วนร่วมในกิจกรรมต่างๆ ที่ส่งเสริมการพัฒนาประเทศ โดยมีครูสุภาพร เจริญผล ครูที่ปรึกษากิจกรรม ขอให้นักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมต่างๆ อย่างเต็มศักยภาพเพื่อนำมาพัฒนาโรงเรียนสบปราบพิทยาคมต่อไป
ร่วมแสดงความยินดี
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2021/03/ตอน-3-ยุวชนประชาธิปไตย.jpg)