Thursday, June 23rd, 2022
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: June 23, 2022
เนื่องในวันสถาปนาโรงเรียนครบรอบ 51 ปี ในวันที่ 22 มิถุนายน 2565 โรงเรียนสบปราบพิทยาคมได้จัดพิธีทำบุญตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้งแด่พระสงฆ์จำนวน 9 รูป หลังจากนั้นประกอบพิธีทางศาสนาเพื่อความเป็นศิริมงคลให้กับโรงเรียน และทอดผ้าป่านักเรียนปัจจุบันแยกตามคณะศรัทธาวัด และในช่วงบ่ายได้จัดกิจกรรมทอดผ้าป่าสามัคคีโดยชมรมศิษย์เก่าโรงเรียนสบปราบพิทยาคม และศิษย์เก่าทุกรุ่นโดยมีวัตถุประสงค์สนับสนุนการจัดการศึกษาเพื่อปรับปรุงห้องสมุดโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ในนามผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษาและนักเรียนโรงเรียนสบปราบพิทยาคมทุกคน ขอขอบพระคุณศิษย์เก่าทุกท่านที่ร่วมด้วยช่วยกันและจะนำเงินผ้าป่าที่ได้รับจากการร่วมทำบุญในครั้งนี้ดำเนินการให้บรรลุวัตถุประสงค์ตามเจตนารมณ์ทุกประการ