Thursday, June 30th, 2022
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: June 30, 2022
วันที่ 24 มิถุนายน 2565 นักเรียนโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 1-6 จำนวน 120 คน เข้าร่วมการอบรมโครงการอบรมนักเรียนเพื่อป้องกันและแก้ไขปัญหายาเสพติดในสถานศึกษา และโครงการเพื่อนหญิงวัยรุ่น ป้องกันเพศสัมพันธ์และการตั้งครรภ์ไม่พร้อม ประจำปี 2565 ณ ห้องประชุมขะจาว โรงเรียนสบปราบพิทยาคม โดยมีประธานเปิดการอบรมคือ นายวัชรินทร์ อุปโยคิน นายกเทศมนตรีตำบลสบปราบ ดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม กล่าวรายงานการอบรม ในการอบรมนักเรียนครั้งนี้ได้รับการสนับสนุนงบประมาณจากกองทุนหลักประกันสุขภาพ เทศบาลตำบลสบปราบ และได้รับความอนุเคราะห์วิทยาการในการอบรมจากสถานีตำรวจสบปราบ คือร้อยตำรวจโทบรรพิชา อ้ายสุภา , ร้อยตำรวจตรีทัศน เมืองมา และโรงพยาบาลสบปราบ คือนางสาวมัณฑนา อุเทน ในนามของโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ต้องขอขอบพระคุณหน่วยงานดังกล่าวที่ประสานความร่วมมือเพื่อร่วมให้ทักษะชีวิตและความรู้แก่นักเรียน ในการนำไปปรับใช้ในชีวิตประจำวันต่อไป
อบรมนักเรียน
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: June 30, 2022
วันที่ 29 มิถุนายน 2565 ดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ได้เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการปรับปรุงห้องสมุดโรงเรียน โดยมีฝ่ายบริหาร หัวหน้างาน ตัวแทนครูและชมรมศิษย์เก่า และคณะกรรมการนักเรียนเข้าร่วมปรึกษาหารือ วางแผนปรับปรุงห้องสมุดให้เป็นแหล่งเรียนรู้ที่ทันสมัย พร้อมให้นักเรียนเข้าใช้บริการต่อไป