Saturday, October 1st, 2022
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: October 1, 2022
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/เกษียณ65_๒๒๑๐๐๑_0-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/เกษียณ65_๒๒๑๐๐๑_10-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/เกษียณ65_๒๒๑๐๐๑_49-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/เกษียณ65_๒๒๑๐๐๑_58-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/เกษียณ65_๒๒๑๐๐๑_208-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/เกษียณ65_๒๒๑๐๐๑_260-1024x683.jpg)
ด้วยรักและผูกพัน
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/เกษียณ65_๒๒๑๐๐๑_0-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/เกษียณ65_๒๒๑๐๐๑_10-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/เกษียณ65_๒๒๑๐๐๑_49-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/เกษียณ65_๒๒๑๐๐๑_58-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/เกษียณ65_๒๒๑๐๐๑_208-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/10/เกษียณ65_๒๒๑๐๐๑_260-1024x683.jpg)
วันที่ 30 กันยายน 2565 โรงเรียนสบปราบพิทยาคมได้จัดกิจกรรม “ด้วยรักถักทอใจ สานสายใยมุทิตา” แด่คุณครูผู้เกษียณอายุราชการทั้ง 3 ท่าน ดังนี้ คุณครูเมธาวี ขาวสมบูรณ์ คุณครูชลลดา สุภากาวี และคุณครูสมกร เขื่อนแก้ว โดยกิจกรรมในช่วงแรกจะเป็นพิธีสืบชะตา ตามประเพณีล้านนา หลังจากนั้นนายทั่น ตากัน ประธานคณะกรรมการสถานศึกษาขั้นพื้นฐาน โรงเรียนสบปราบพิทยาคม เป็นประธานในพิธีกล่าวอำนวยอวยพรและมอบของที่ระลึก รวมทั้งแขกผู้มีเกียรติ คณะผู้บริหาร คณะครูและบุคลากรทางการศึกษาของโรงเรียนสบปราบพิทยาคมทุกท่าน เข้าร่วมกิจกรรมในครั้งนี้ ณ ห้องประชุมธรรมวัฒน์