Wednesday, March 22nd, 2023
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: March 22, 2023
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/จิตอาสา-อบต.นายาง_๒๓๐๓๒๒_0-1024x576.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/จิตอาสา-อบต.นายาง_๒๓๐๓๒๒_10-1024x576.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/จิตอาสา-อบต.นายาง_๒๓๐๓๒๒_14-1024x576.jpg)
จิตอาสาพัฒนา(ห้วยแม่ปู)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/จิตอาสา-อบต.นายาง_๒๓๐๓๒๒_0-1024x576.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/จิตอาสา-อบต.นายาง_๒๓๐๓๒๒_10-1024x576.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/จิตอาสา-อบต.นายาง_๒๓๐๓๒๒_14-1024x576.jpg)
วันที่ 22 มีนาคม 2566 ดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ร่วมกับคณะครูและนักศึกษาวิชาทหาร ร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนา (จัดทำฝายชะลอน้ำ) ร่วมกับศูนย์อำนวยการจิตอาสาพระราชทานอำเภอสบปราบ ณ ลำห้วยแม่ปู บ้านแก่น อ.สบปราบ จ.ลำปาง โดยใช้วัสดุธรรมชาติในพื้นที่ลำห้วยแม่ปู