Tuesday, December 19th, 2023
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: December 19, 2023
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ต้อนรับรองฯ_231219_1-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ต้อนรับรองฯ_231219_14-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ต้อนรับรองฯ_231219_43-1024x576.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ต้อนรับรองฯ_231219_47-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ต้อนรับรองฯ_231219_48-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ต้อนรับรองฯ_231219_101-1024x461.jpg)
ยินดีต้อนรับท่านรองผู้อำนวยการคนใหม่
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ต้อนรับรองฯ_231219_1-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ต้อนรับรองฯ_231219_14-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ต้อนรับรองฯ_231219_43-1024x576.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ต้อนรับรองฯ_231219_47-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ต้อนรับรองฯ_231219_48-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/LINE_ALBUM_ต้อนรับรองฯ_231219_101-1024x461.jpg)
วันที่ 19 ธันวาคม 2566 นายทั่น ตากัน ประธานคณะกรรมการสถานศึกษา โรงเรียนสบปราบพิทยาคม ดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม คณะผู้บริหารโรงเรียนสหวิทยาเขตเถินบุรินทร์ และแขกผู้มีเกียรติทุกท่าน ให้การต้อนรับท่านรองผู้อำนวยการคนใหม่ “นางสาวภรภัทร พลับพลา” เนื่องในโอกาสย้ายมาดำรงตำแหน่งรองผู้อำนวยการ โรงเรียนสบปราบพิทยาคม โดยมีคณาจารย์โรงเรียนเถินวิทยา ร่วมมาส่งให้กำลังใจ ณ ห้องประชุมมรกต
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: December 19, 2023
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/โควตา-2567-1-1024x726.png)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/โควตา-2567-1024x726.png)
ยินดีกับลูกช้างเชือกใหม่
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/โควตา-2567-1-1024x726.png)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/12/โควตา-2567-1024x726.png)
โรงเรียนสบปราบพิทยาคมขอแสดงความยินดีกับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ผ่านการคัดเลือกเข้าศึกษาต่อระดับอุดมศึกษา ปีการศึกษา 2567 TCAS รอบที่ 1 แฟ้มสะสมผลงาน(Portfolio) มหาวิทยาลัยเชียงใหม่