Wednesday, May 1st, 2024
now browsing by day
ระดับดี
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__6266887_0-1024x769.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__6266889_0-1024x576.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__6266890_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__6266891_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__6266892_0-1024x769.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__6266893_0-1024x769.jpg)
โรงเรียนสบปราบพิทยาคม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลำปาง ลำพูน ได้รับรางวัล โครงงานคุณธรรมเฉลิมพระเกียรติ “เยาวชนไทย ทำดี ถวายในหลวง”ปีที่ 18 ปีการศึกษา 2566 (ระดับประเทศ) ระดับดีภายใต้โครงงานคุณธรรมเฉลิมพระเกียรติ “เยาวชนไทย ทำดี ถวายในหลวง” โดยนักเรียนกลุ่ม “กล้าใหม่ขะจาว” ได้จัดทำโครงงาน “พุทธศรัทธา สร้างพลังจิตอาสา สู่ชุมชน”เพื่อให้นักเรียนได้มีส่วนช่วยทำนุบำรุงศาสนา มีจิตอาสาในการช่วยเหลือชุมชน สืบทอดภูมิปัญญาท้องถิ่น โดยจัดกิจกรรมทั้งในโรงเรียน วัดและชุมชน ตามแนวพระราชดำริ บวร (บ้าน วัด โรงเรียน)โดยใช้โครงงานเป็นนวัตกรรมในการพัฒนา
กิจกรรมช่วงเปิดภาคเรียนสำหรับครูและนักเรียน (คลิกที่ภาพเพื่อทราบรายละเอียดค่ะ)
เติมเต็มประสบการณ์ CATC x BAFS Group
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/1_0-1024x682.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/5b74a701-0ae1-439c-9e57-9b2be2e97f27_0-1024x682.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/0074118f-d362-434a-b090-d97e59de2024_0-1024x682.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/be318401-dbf1-497f-a836-545ec7b15145_0-1024x682.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/S__31039589_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/05/thumbnail-3_0-1024x682.jpg)
วันที่ 25 – 26 เมษายน 2567 มูลนิธิเติมใจเต็มสุขจัดโครงการเติมเต็มฝัน เติมเต็มประสบการณ์ CATC x BAFS Group ณ บริษัท บริการเชื้อเพลิงการบินกรุงเทพ จำกัด (มหาชน) (BAFS) และ สถาบันการบินพลเรือน (สบพ.) (CATC) โดยมีตัวแทนนักเรียนโรงเรียนสบปราบพิทยาคมระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2-ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 4 จำนวน 9 คน เข้าร่วมโครงการ เพื่อสร้างแรงบันดาลใจให้เยาวชนที่ได้รับทุนการศึกษาจากมูลนิธิได้รู้จักอาชีพที่หลากหลายมากยิ่งขึ้น โดยเฉพาะอาชีพในอุตสาหกรรมการบิน โรงเรียนสบปราบพิทยาคมขอขอบคุณมูลนิธิเติมใจเต็มสุขมา ณ โอกาสนี้