Monday, October 5th, 2020
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: October 5, 2020
ในวันที่ 3-4 ตุลาคม 2563 ทางกลุ่มสาระคณิตศาสตร์ โรงเรียนสบปราบพิทยาคม ได้จัดการอบรมการใช้โปรแกรม ”The Geometer’s Sketchpad(GSP)” เบื้องต้นขึ้น เพื่อให้นักเรียนมีความรู้ ความเข้าใจและสามารถใช้โปรแกรม(GSP) เบื้องต้นได้อย่างถูกต้องและนำความรู้ไปประยุกต์ใช้ในชีวิตจริงได้ โดยมีนายปภณ ตั้งประเสริฐ และนายวินัย อินทะจันทร์ เป็นวิทยากรในการอบรมและมีคณะครูในกลุ่มสาระคณิตศาสตร์เป็นผู้ช่วยในการอบรมครั้งนี้ โดยมีนายสมเกียรติ ขาวสมบูรณ์ ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธีเปิด ซึ่งจัดขึ้น ณ ห้องปฎิบัติการคอมพิวเตอร์ โรงเรียนสบปราบพิทยาคม