Tuesday, October 6th, 2020
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: October 6, 2020
โรงเรียนสบปราบพิทยาคมขอชื่นชมและแสดงความยินดีกับนายนันทวัฒน์ ยะชะระ นักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 5/1 ได้เข้ารับโล่เชิดชูเกียรติ เนื่องในวันสถาปนากระทรวงวัฒนธรรม รางวัลวัฒนคุณาธร เป็นรางวัลเกียรติยศของกระทรวงวัฒนธรรมในระดับประเทศ เพื่อยกย่องและเชิดชูเกียรติบุคคลและองค์กรที่ดำเนินงานอนุรักษ์มรดกทางศิลปวัฒนธรรมของชาติ และมีผลงานโดดเด่นในการปฏิบัติงาน ส่งเสริมงานด้านศาสนา ศิลปะ วัฒนธรรม ด้วยความเสียสละ วิริยะ อุตสาหะ มีความคิดริเริ่มสร้างสรรค์ และมีผลงานเป็นที่ประจักษ์แก่ผู้ร่วมงานและสาธารณชน ที่ก่อให้เกิดประโยชน์แก่ชุมชน สังคม และประเทศชาติ จากท่านอิทธิพล คุณปลื้ม รัฐมนตรีว่าการกระทรวงวัฒนธรรม ณ หอประชุมใหญ่ ศูนย์วัฒนธรรมแห่งประเทศไทย กรุงเทพมหานคร ในวันที่ 2 ตุลาคม 2563