Friday, December 31st, 2021
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: December 31, 2021
วันที่ 30 ธันวาคม 2564 เนื่องในโอกาสทำบุญวันส่งท้ายปีเก่า ต้อนรับปีใหม่ โรงเรียนสบปราบพิทยาคมได้มีการขึ้นบ้านใหม่ (บ้านพักครู 8 ครอบครัว) เพื่อเป็นสิริมงคลในการเข้าอยู่อาศัย หลังจากนั้นพระสงฆ์จำนวน 9 รูป เดินรับบิณฑบาตข้าวสาร อาหารแห้ง จากแขกผู้มีเกียรติ ผู้บริหาร คณะครูและนักเรียนโรงเรียนสบปราบพิทยาคม และกิจกรรมทางสงฆ์ในหอประชุมธรรมวัฒน์ หลังจากนั้นได้มีการมอบทุนการศึกษาจากบริษัท BAFS Group จำนวน 84 ทุน และกิจกรรมจับสลากแจกของขวัญให้นักเรียนโดยได้รับการสนับสนุนจากผู้ใหญ่ใจดี ห้างร้านต่างๆ รวมทั้งคณะครูโรงเรียนสบปราบพิทยาคม เพื่อสร้างความสุขให้แด่นักเรียนทุกคนค่ะ