Thursday, February 8th, 2024
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: February 8, 2024
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/175091_0-1024x771.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/175097_0-1024x771.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/175098_0-1024x771.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/175099_0-1024x771.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/175105_0-1024x771.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/175109_0-1024x771.jpg)
สภา อาสา
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/175091_0-1024x771.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/175097_0-1024x771.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/175098_0-1024x771.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/175099_0-1024x771.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/175105_0-1024x771.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/175109_0-1024x771.jpg)
วันที่ 7 กุมภาพันธ์ 2567 สภานักเรียน โรงเรียนสบปราบพิทยาคมจำนวน 12 คน ได้เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสาพัฒนาร่วมด้วยช่วยกันในการทำฝายกั้นบริเวณหมู่บ้านปงกา ตำบลแม่กัวะ อำเภอสบปราบ จังหวัดลำปาง โดยมีคุณครูชัยยันต์ ปินนวล เป็นผู้ควบคุม
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: February 8, 2024
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__17440773_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__17440775_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__17440776_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__17440777_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__17440778_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__17440779_0-1024x768.jpg)
รด.จิตอาสา
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__17440773_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__17440775_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__17440776_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__17440777_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__17440778_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__17440779_0-1024x768.jpg)
วันพุธที่ ๗ กุมภาพันธ์ พ.ศ. ๒๕๖๗ นักศึกษาวิชาทหาร โรงเรียนสบปราบพิทยาคม ชั้นปีที่ ๑ – ๒ (ชาย, หญิง) ปีการศึกษา ๒๕๖๖ จำนวน ๔๒ คน พร้อมด้วยผู้กำกับนักศึกษาวิชาทหาร จำนวน ๓ คน เข้าร่วมกิจกรรมอาสาพัฒนา (ทำฝายกั้นน้ำ) บริเวณท่อสูบน้ำ หมู่บ้านปงกา ตำบลแม่กัวะ อำเภอสบปราบ จังหวัดลำปาง