Thursday, February 15th, 2024
now browsing by day
การอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพนักเรียนแกนนำ อย น้อย
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/temp_ob091f1eb99f9b3c8f1c9af0b945631d8_4981681521330605551_500555010293842_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__362373135_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__362373138_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__362373140_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/S__362373142_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/temp_ob091f1eb99f9b3c8f1c9af0b945631d8_4981681521330605551_500555009463894_0-1024x768.jpg)
วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2567 ดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ให้เกียรติเป็นประธานพิธีเปิด การอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาศักยภาพนักเรียนแกนนำ อย น้อย โรงเรียนสบปราบพิทยาคม ตามโครงการพัฒนาศักยภาพและส่งเสริมความเข้มแข็งการดำเนินงานโรงเรียน อย น้อย ณ ห้องประชุมขะจาว โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาศักยภาพเด็กและเยาวชนในสถานศึกษาให้มีความรู้ มีพฤติกรรมการบริโภคผลิตภัณฑ์สุขภาพที่เหมาะสม คุ้มค่า ปลอดภัย ปลูกฝังทัศนคติและค่านิยมการสร้างสุขภาพที่ดีด้วยตนเอง และเป็นแกนนำสำคัญในการถ่ายทอดความรู้ที่เป็นประโยชน์ต่อการมีพฤติกรรมการบริโภคผลิตภัณฑ์สุขภาพที่เหมาะสมไปยังเพื่อน โรงเรียน ครอบครัว และชุมชน โดยมีวิทยากรจาก สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดลำปาง ณ ห้องประชุมขะจาว
ร่วมแสดงความยินดีกับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ไปเรียนต่อ_๒๔๐๒๑๒_25_0-1024x682.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ไปเรียนต่อ_๒๔๐๒๑๒_48_0-1024x682.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ไปเรียนต่อ_๒๔๐๒๑๒_61_0-1024x682.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ไปเรียนต่อ_๒๔๐๒๑๒_66_0-1024x682.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ไปเรียนต่อ_๒๔๐๒๑๒_73_0-1024x682.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2024/02/LINE_ALBUM_ไปเรียนต่อ_๒๔๐๒๑๒_144_0-1024x682.jpg)
วันที่ 12 กุมภาพันธ์ 2567 ดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม และนางสาวภรภัทร พลับพลา รองผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู นักเรียนโรงเรียนสบปราบพิทยาคมร่วมแสดงความยินดีและมอบดอกไม้ให้กับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ที่ผ่านการคัดเลือกเข้าศึกษาต่อระดับอุดมศึกษา ระบบ TCAS รอบที่ 1 Portfolio/การรับด้วยแฟ้มสะสมผลงาน ปีการศึกษา 2567