Wednesday, August 3rd, 2022
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: August 3, 2022
นายอนุเทพ ชาประดิษฐ์ รองผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม พร้อมด้วยหัวหน้ากลุ่มบริหารวิชาการ ครูพี่เลี้ยง ได้มีการปฐมนิเทศนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพครู จากมหาวิทยาลัยราชภัฎลำปาง หลักสูตรครุศาสตร์บัณฑิต 4 ปี (ค.บ. 4 ปี) ชั้นปีที่ 2 จำนวน 2 วิชาเอก รวมทั้งสิ้น 3 คน โดยได้มีการปฐมนิเทศ เพื่อให้นักศึกษาได้รับทราบข้อมูล แนวทางการปฏิบัติตนในขณะฝึกประสบการณ์ ฯ ที่โรงเรียนสบปราบพิทยาคม เพื่อให้การปฏิบัติกิจกรรมสำเร็จตามวัตถุประสงค์
ปฐมนิเทศนักศึกษาฝึกประสบการณ์
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: August 3, 2022
ในวันอังคาร ที่ 2 สิงหาคม 2565 ดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคมร่วมกับรองผู้อำนวยการทั้งสองท่าน ให้เกียรติเป็นประธานเปิดโครงการ “การพัฒนานักเรียนสู่ความเป็นเลิศทางวิชาการ (ค่ายพัฒนาทักษะทางด้านศิลปะ)” ประจำปีการศึกษา 2565 จัดขึ้นโดย นายจรัญ ปัญญาดิบวงศ์ หัวหน้ากลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ร่วมกับคณะครูกลุ่มสาระฯ เพื่อเป็นการส่งเสริมการจัดการเรียนการสอนวิชาศิลปะ ของกลุ่มสาระการเรียนรู้ศิลปะ ให้เป็นไปอย่างมีประสิทธิภาพ ซึ่งจะก่อให้เกิดประโยชน์ต่อยอดสู่การประกวดแข่งขันทั้งภายในและภายนอกได้ โครงการฯดังกล่าวได้จัดขึ้น ณ ห้องประชุมขะจาว โรงเรียนสบปราบพิทยาคม