Tuesday, August 9th, 2022
now browsing by day
ร่วมกิจกรรมกับวัดหลวงสบปราบ
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__236527625-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__236527627-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__236527628-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__236527629-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/S__236527630-1024x768.jpg)
วันที่ 8 สิงหาคม 2565 โรงเรียนสบปราบพิทยาคม นำโดย ดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียน นายธเนศร์ กามาด รองผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยงานโรงเรียนคุณธรรม และกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาศาสนา และวัฒนธรรม และตัวแทนนักเรียนโรงเรียนสบปราบพิทยาคม เข้าร่วมจัดกิจกรรมลานธรรม ลานวิถีไทย ณ วัดหลวงสบปราบ โดยจัดกิจกรรมต่างๆ ประกอบด้วย การจัดแสดงนิทรรศการวันสำคัญทางพระพุทธศาสนา การจัดโต๊ะหมู่บูชา การสวดมนต์หมู่ทำนองสรภัญญะ ดำเนินการจัดโดยวัดหลวงสบปราบ ร่วมกับสำนักงานวัฒนธรรมจังหวัดลำปาง มีวัตถุประสงค์เพื่อสนองนโยบายการจัดกิจกรรมให้สอดคล้องกับโครงการด้านพระพุทธศาสนา ศิลปวัฒนธรรม และเศรษฐกิจพอเพียง
รับการนิเทศติดตาม
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_นิเทศติดตามการจัดการศึกษาจาก-สพม.ลปลพ._๒๒๐๘๐๙_0-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_นิเทศติดตามการจัดการศึกษาจาก-สพม.ลปลพ._๒๒๐๘๐๙_2-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_นิเทศติดตามการจัดการศึกษาจาก-สพม.ลปลพ._๒๒๐๘๐๙_4-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_นิเทศติดตามการจัดการศึกษาจาก-สพม.ลปลพ._๒๒๐๘๐๙_6-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_นิเทศติดตามการจัดการศึกษาจาก-สพม.ลปลพ._๒๒๐๘๐๙_8-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/08/LINE_ALBUM_นิเทศติดตามการจัดการศึกษาจาก-สพม.ลปลพ._๒๒๐๘๐๙_32-1024x742.jpg)
วันที่ 8 สิงหาคม 2565 โรงเรียนสบปราบพิทยาคม นำโดยนายศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียน นายอนุเทพ ชาประดิษฐ์ นายธเนศร์ กามาศ รองผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมคณะครูโรงเรียนสบปราบพิทยาคม โห้การต้อนรับศึกษานิเทศก์ จากสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลำปาง ลำพูน นำโดยนางศรีจันทรัตน์ กันทะวัง นายพีรวุทธิ์ สีตาบุตร นายเดชกำพล เจดีย์ยอด และนางสาวพลอยไพลิน นิลกรรณ์ ได้นิเทศติดตามและประเมินผลการจัดการศึกษา นิเทศทักษะการจัดการเรียนรู้และการจัดการชั้นเรียน โรงเรียนสบปราบพิทยาคมขอขอบคุณคณะนิเทศที่ได้ให้คำแนะนำในการพัฒนาการจัดการเรียนของโรงเรียนสบปราบพิทยาคมเป็นอย่างดี