Friday, June 9th, 2023
now browsing by day
พิธีส่งมอบสภานักเรียน ประจำปีการศึกษา 2566
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/64119-3-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/64122-1-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/64123-1-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/64124-1-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/64126-2-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/64135-2-1024x768.jpg)
วันที่ 8 มิถุนายน 2566 โรงเรียนสบปราบพิทยาคม ได้จัดพิธีส่งมอบตำแหน่งคณะกรรมการสภานักเรียน จากรุ่นปีการศึกษา 2565 สู่คณะกรรมการสภานักเรียนชุดใหม่ ประจำปีการศึกษา 2566 โดยในพิธีท่านดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียน รองผู้อำนวยการโรงเรียน คณะครู ได้มอบเกียรติบัตรให้กับสภานักเรียนชุดเดิมจำนวน 42 คน และได้ส่งมอบช่อดอกไม้ เพื่อแสดงความยินดี และเข็มกลัดสภานักเรียนให้กับคณะกรรมการสภานักเรียนปีการศึกษา 2566 จำนวน 47 คน ณ หอประชุมธรรมวัฒน์
พิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2566
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/64066-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/64069-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/64072-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/64077-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/64080-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/64083-1024x768.jpg)
วันที่ 8 มิถุนายน 2566 โรงเรียนสบปราบพิทยาคม ได้ประกอบพิธีไหว้ครู ประจำปีการศึกษา 2566 โดยมีดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม เป็นประธานในพิธี เพื่อให้นักเรียนได้รำลึกนึกถึงพระคุณของบูรพาจารย์ ผู้ประสิทธิประสาทวิชาความรู้ โดยมีท่านรองผู้อำนวยการ คณะครูและบุคลากรทางการศึกษาทุกท่านได้เข้าร่วมพิธี กิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้นณ หอประชุมธรรมวัฒน์