Monday, June 26th, 2023
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: June 26, 2023
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_วันต่อต้านยาเสพติด-กล้อง_1_๒๓๐๖๒๖_43-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_วันต่อต้านยาเสพติด-กล้อง_1_๒๓๐๖๒๖_46-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_วันต่อต้านยาเสพติด-กล้อง_1_๒๓๐๖๒๖_65-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_วันต่อต้านยาเสพติด-กล้อง_1_๒๓๐๖๒๖_109-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_วันต่อต้านยาเสพติด-กล้อง_1_๒๓๐๖๒๖_120-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_วันต่อต้านยาเสพติด-กล้อง_1_๒๓๐๖๒๖_130-1024x683.jpg)
กิจกรรมวันรณรงค์ต่อต้านยาเสพติดโลก
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_วันต่อต้านยาเสพติด-กล้อง_1_๒๓๐๖๒๖_43-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_วันต่อต้านยาเสพติด-กล้อง_1_๒๓๐๖๒๖_46-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_วันต่อต้านยาเสพติด-กล้อง_1_๒๓๐๖๒๖_65-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_วันต่อต้านยาเสพติด-กล้อง_1_๒๓๐๖๒๖_109-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_วันต่อต้านยาเสพติด-กล้อง_1_๒๓๐๖๒๖_120-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/LINE_ALBUM_วันต่อต้านยาเสพติด-กล้อง_1_๒๓๐๖๒๖_130-1024x683.jpg)
วันที่ 26 มิถุนายน 2566 นายเกษม ใจจันทร์ นายอำเภอสบปราบ ให้เกียรติมาเป็นประธานในพิธีเปิดกิจกรรมรณรงค์เนื่องในวันต่อต้านยาเสพติดโลก ประจำปี 2566 โดยได้รับความร่วมมือจากหัวหน้าส่วนราชการ เจ้าหน้าที่จากหน่วยงานเครือข่ายในอำเภอสบปราบ ร่วมกับคณะผู้บริหาร คณะครูและนักเรียนของโรงเรียนสบปราบพิทยาคม โดยภายในกิจกรรมประกอบด้วยขบวนพาเหรดแสดงแผ่นป้ายรณรงค์ไม่ยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติด การแสดงละครหุ่น พิธีมอบรางวัลการแข่งขันกีฬาต้านยาเสพติด ชมคลิปวิดีโอเกี่ยวกับโทษและพิษภัยของยาเสพติด เป็นต้น เพื่อให้เยาวชนได้ตระหนักและประพฤติตนให้ห่างไกลยาเสพติด โดยกิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้น ณ หอประชุมธรรมวัฒน์