Tuesday, July 4th, 2023
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: July 4, 2023
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/คณะศึกษาดูงานโครงงานคุณธรรม_กล้อง1-4766_๒๓๐๗๐-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/คณะศึกษาดูงานโครงงานคุณธรรม_กล้อง1-4766_๒๓๐๗๐_1-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/คณะศึกษาดูงานโครงงานคุณธรรม_กล้อง1-4766_๒๓๐๗๐_6-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/คณะศึกษาดูงานโครงงานคุณธรรม_กล้อง1-4766_๒๓๐๗๐_10-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/คณะศึกษาดูงานโครงงานคุณธรรม_กล้อง1-4766_๒๓๐๗๐_12-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/คณะศึกษาดูงานโครงงานคุณธรรม_กล้อง1-4766_๒๓๐๗๐_15-1024x683.jpg)
ศึกษาดูงานโรงเรียนคุณธรรม
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/คณะศึกษาดูงานโครงงานคุณธรรม_กล้อง1-4766_๒๓๐๗๐-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/คณะศึกษาดูงานโครงงานคุณธรรม_กล้อง1-4766_๒๓๐๗๐_1-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/คณะศึกษาดูงานโครงงานคุณธรรม_กล้อง1-4766_๒๓๐๗๐_6-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/คณะศึกษาดูงานโครงงานคุณธรรม_กล้อง1-4766_๒๓๐๗๐_10-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/คณะศึกษาดูงานโครงงานคุณธรรม_กล้อง1-4766_๒๓๐๗๐_12-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/07/คณะศึกษาดูงานโครงงานคุณธรรม_กล้อง1-4766_๒๓๐๗๐_15-1024x683.jpg)
วันอังคารที่ 4 กรกฎาคม 2566 โรงเรียนสบปราบพิทยาคม ต้อนรับคณะจากศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดลำปาง นำโดย ดร.สุรัญจิต วรรณนวล ผู้อำนวยการศูนย์การศึกษาพิเศษ ประจำจังหวัดลำปาง พร้อมด้วยคณะ ในการศึกษาดูงานการดำเนินงานโรงเรียนคุณธรรมในฐานะโรงเรียนคุณธรรมต้นแบบระดับ 4 ดาว ของ สพฐ. พร้อมทั้งเยี่ยมชมนิทรรศการโครงงานคุณธรรมห้องเรียน และโครงงานทักษะชีวิต เน้นจิตอาสาสู่ชุมชน (ห้องเรียนในชุมชน) ตามแนวทางของมูลนิธิยุวพัฒน์ โดยมี ดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียน นายอนุเทพ ชาประดิษฐ์ และนายธเนศร์ กามาด รองผู้อำนวยการโรงเรียน พร้อมด้วยคณะครูและนักเรียนแกนนำให้การต้อนรับ