Sunday, October 22nd, 2023
now browsing by day
ชนะเลิศการแข่งขันหุ่นยนต์ ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/379768-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/379836-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/379838-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/380734-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/380806-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/S__38617100-1024x768.jpg)
วันที่ 21-22 ตุลาคม 2566 ดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ร่วมให้กำลังใจกับคุณครูสุวิมล พวงสุยะ และคุณครูศุภพันธ์ สุพรม ในการควบคุมนักเรียนเข้าร่วมอบรมเชิงปฏิบัติการหุ่นยนต์อัตโนมัติ และการแข่งขันหุ่นยนต์ระดับภาคเหนือและ 4 ภูมิภาค และการแข่งขันครั้งนี้ นักเรียนโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ได้รับรางวัลชนะเลิศการแข่งขันหุ่นยนต์เดินตามเส้นในระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย จากจำนวนโรงเรียนเข้าร่วมแข่งขัน 23 โรงเรียน โดยจัดขึ้น ณ โรงเรียนเวียงมอกวิทยา อ.เถิน จังหวัดลำปาง
ร่วมแสดงความยินดีกับนักเรียนชั้น ม.6
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/1-1024x726.png)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/2-1024x726.png)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/3-1024x726.png)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/4-1024x726.png)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/5-1024x726.png)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/6-1024x726.png)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/7-1024x726.png)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/8-1024x726.png)
ในนามผู้บริหาร คณะครูและนักเรียนโรงเรียนสบปราบพิทยาคมทุกคน ขอแสดงความยินดีกับนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ที่ได้รับคัดเลือกเข้าศึกษาต่อในระดับอุดมศึกษาปีการศึกษา 2567
ฝึกภาคสนามรด.
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/LINE_ALBUM_ประมวลภาพกิจกรรมการฝึกภาคปกติ-นศท.ปี1-3-ห้วงที่1_231022_2-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/LINE_ALBUM_ประมวลภาพกิจกรรมการฝึกภาคปกติ-นศท.ปี1-3-ห้วงที่1_231022_5-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/LINE_ALBUM_ประมวลภาพกิจกรรมการฝึกภาคปกติ-นศท.ปี1-3-ห้วงที่1_231022_20-1024x681.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/LINE_ALBUM_ประมวลภาพกิจกรรมการฝึกภาคปกติ-นศท.ปี1-3-ห้วงที่1_231022_21-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/LINE_ALBUM_ประมวลภาพกิจกรรมการฝึกภาคปกติ-นศท.ปี1-3-ห้วงที่1_231022_23-1024x681.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2023/10/LINE_ALBUM_ประมวลภาพกิจกรรมการฝึกภาคปกติ-นศท.ปี1-3-ห้วงที่1_231022_55-1024x768.jpg)
ศูนย์การฝึกนักศึกษาวิชาทหาร มณฑลทหารบกที่ 32 ดำเนินการจัดการฝึกภาคปกติให้กับนักศึกษาวิชาทหารชั้นปีที่ 1 – 3 เป็นเวลา 10 วัน โดยแบ่งเป็น 2 ห้วง ดังนี้ ห้วงที่ 1 ระหว่างวันที่ 16-20 ตุลาคม 2566 และห้วงที่ 2 ระหว่างวันที่ 23-27 ตุลาคม 2566 ซึ่งมีนักศึกษาวิชาทหารโรงเรียนสบปราบพิทยาคมเข้าร่วมการฝึกในครั้งนี้จำนวนทั้งสิ้น 76 นาย ณ โรงเรียนเถินวิทยา อำเภอเถิน จังหวัดลำปาง