Saturday, September 3rd, 2022
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: September 3, 2022
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/26581-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/26583-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/26585-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/26591resize.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/26593-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/26597resize.jpg)
ค่ายภาษาอังกฤษ ภาษาจีน
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/26581-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/26583-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/26585-1024x461.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/26591resize.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/26593-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/26597resize.jpg)
วันที่ 3 กันยายน 2565 นายอนุเทพ ชาประดิษฐ์ รองผู้อำนวยการฝ่ายวิชาการ โรงเรียนสบปราบพิทยาคม ให้เกียรติเป็นประธานเปิดค่ายภาษาอังกฤษ-จีน ซึ่งกิจกรรมดังกล่าวจัดโดยกลุ่มสาระภาษาต่างประเทศ แยกฐานกิจกรรมเป็น 5 ฐาน มีวิทยากรคุณครูเจ้าของภาษา และคุณครูกลุ่มสาระภาษาต่างประเทศ รวมทั้งนักศึกษาฝึกประสบการณ์วิชาชีพครูมาให้ความรู้ในการจัดกิจกรรมในครั้งนี้ ซึ่งมีนักเรียนเข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าวจำนวน 100 คน ผลการดำเนินกิจกรรมเป็นที่น่าพึงพอใจและประสบผลสำเร็จตามจุดประสงค์ของโครงการ