Tuesday, September 13th, 2022
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: September 13, 2022
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__2088967-Copy-1-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__2097157-Copy-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__2097159-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__2097160-Copy-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__2097164-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__2097170-1024x768.jpg)
เยี่ยมชมนิทรรศการแสดงผลงาน
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__2088967-Copy-1-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__2097157-Copy-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__2097159-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__2097160-Copy-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__2097164-1024x768.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/09/S__2097170-1024x768.jpg)
วันที่ 12 กันยายน 2565 โรงเรียนสบปราบพิทยาคม ได้รับเกียรติจากท่านนายกองค์การบริหารส่วนจังหวัดลำปาง นางสาวตวงรัตน์ โล่สุนทร นายประสิทธิ์ อินวรรณา ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลำปาง ลำพูน นายสุทิน คงสนุ่น นายกสมาคมผู้บริหารโรงเรียนมัธยมศึกษาจังหวัดลำปาง พร้อมแขกผู้มีเกียรติทุกท่าน ได้ให้เกียรติร่วมชมการจัดนิทรรศการการแสดงผลงานเสริมสร้างคุณธรรม จริยธรรมในสถานศึกษา ซึ่งโรงเรียนสบปราบพิทยาคมได้รับเกียรติให้เป็นศูนย์โรงเรียนคุณธรรม สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาลำปาง ลำพูน และตัวแทนสหวิทยาเขตเถินบุรินทร์ โดยกิจกรรมดังกล่าวจัดขึ้นในงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ปีการศึกษา 2565 ณ หอประชุมบุญชู ตรีทอง โรงเรียนบุญวาทย์วิทยาลัย