Tuesday, November 22nd, 2022
now browsing by day
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: November 22, 2022
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/S__2768921-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/S__2768925-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/S__2768926-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/S__2768927-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/S__2768928-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/S__2768934-1024x768.jpg)
ค่ายยุวชนคนคุณธรรม
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/S__2768921-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/S__2768925-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/S__2768926-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/S__2768927-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/S__2768928-1024x683.jpg)
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/S__2768934-1024x768.jpg)
วันที่ 21 พฤศจิกายน 2565 ดร.ศานติกรศิ์ วงค์เขียว ผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม ให้เกียรติมาเป็นประธานเปิดค่าย “ยุวชนคนคุณธรรม & โครงงานคุณธรรมห้องเรียน” โดยมีนายธเนศร์ กามาด รองผู้อำนวยการโรงเรียนสบปราบพิทยาคม กล่าวรายงาน การจัดค่ายดังกล่าวเป็นการพัฒนาคุณธรรมจริยธรรมโดยใช้แนวคิดจิตวิทยาเชิงบวก (Positive psychology) 6 กระบวนการสร้างคนดีของนักเรียน โดยมีคณะครูแกนนำโรงเรียนคุณธรรมร่วมกับสภานักเรียนโรงเรียนสบปราบพิทยาคมจัดกิจกรรมในครั้งนี้ และมีตัวแทนห้องๆ ละ 5 คน เข้าร่วมกิจกรรมดังกล่าว ณ ห้องประชุมขะจาว โรงเรียนสบปราบพิทยาคม
Posted by: thai.sppit.ac.th | Posted on: November 22, 2022
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/โควตา66-1.png)
แสดงความยินดี
![](http://thai.sppit.ac.th/wp-content/uploads/2022/11/โควตา66-1.png)
โรงเรียนสบปราบพิทยาคมขอแสดงความยินดีกับนักเรียนชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 6 ผ่านการคัดเลือกเข้าศึกษาต่อระดับอุดมศึกษา ปีการศึกษา 2566 รอบพิเศษ โครงการ CMRU MODEL มหาวิทยาลัยราชภัฏเชียงใหม่